Site icon Tin tức Online

Dịch vụ kê khai nộp thuế môn bài chi nhánh 2021

Dịch vụ kê khai nộp thuế môn bài lúc đổi thay vốn điều lệ

Dịch vụ kê khai nộp thuế môn bài chi nhánh 2021. Người nộp lệ phí môn bài nộp Hồ nguyên sơ lệ phí môn bài cho cơ thuế quan điều hành trực tiếp. Dịch vụ kê khai nộp thuế môn bài chi nhánh 2020. hiện giờ, phổ quát tổ chức không tiến hành mở chi nhánh buôn bán mà tiến hành lập địa điểm kinh doanh, vậy những hoạt động về kê khai và nộp thuế môn bài đối với địa điểm buôn bán được luật pháp quy định như thế nào? những bước thực hành kê khai và nộp trực tiếp cũng như nộp trực tuyến qua mạng điện tử thực hiện ra sao?

Dịch vụ kê khai nộp thuế môn bài địa điểm kinh doanh

Dịch Vụ Hoàn Thuế Thu Nhập Cá Nhân năm 2021

 

Kê khai nộp thuế môn (Lệ phí môn bài) bài chi nhánh kinh doanh

Khai và nộp lệ phí môn bài trực tiếp đối sở hữu địa điểm kinh doanh

Khai lệ phí môn bài trực tiếp đối sở hữu địa điểm kinh doanh:

Nộp lệ phí môn bài trực tiếp đối mang địa điểm kinh doanh

Thời hạn nộp lệ phímôn bài đối có địa điểm buôn bán chậm nhất là ngày 30 tháng 1 hàng năm. Trường hợp tổ chức mới ra hoạt động cung cấp kinh doanh hoặc mới thành lập cơ sở cung cấp buôn bán thì thời hạn nộp lệ phí môn bài chậm nhất là ngày chung cuộc của thời hạn nộp hồ nguyên sơ lệ phí môn bài theo quy định tại khoản 1 Điều 5 Nghị định số 139/2016/NĐ-CP ngày 04/10/2016 của Chính phủ quy định về lệ phí môn bài. Cụ thể:

Một số lưu ý lúc kê khai và nộp Lệ phí Môn bài năm 2020

  1. Nếu người nộp thuế ra đời chỉ mất khoảng 6 tháng đầu năm thì mức thu lệ phí môn bài phải nộp là cả năm.
  2. Nếu người người nộp thuế ra đời chỉ cần khoảng 6 tháng cuối năm (từ 1/7 về cuối năm) thì phải nộp 50% mức cả năm.
  3. Nếu người nộp thuế sản xuất, buôn bán nhưng ko kê khai lệ phí môn bài thì phải nộp mức lệ phí môn bài cả năm, không phân biệt thời điểm phát hiện là của 6 tháng đầu hay 6 tháng cuối năm.
  4. Tổ chức, tư nhân, đội ngũ cá nhân hộ gia đình đang cung cấp, kinh doanh và với thông báo gửi cơ thuế quan về việc nhất thời ngưng buôn bán cả năm dương lịch thì ko phải nộp lệ phí môn bài của năm lâm thời ngừng kinh doanh.
  5. Trường hợp trợ thì ngừng kinh doanh không trọn cả năm dương lịch thì vẫn phải nộp mức lệ phí môn bài cả năm.

Mọi thông tin chi tiết xin liên hệ

CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ TƯ VẤN ACC VIỆT NAM

Tổng đài tư vấn miễn phí: (08) 38 110 987 – (08) 66 85.8441

Hotline : 0938 830 883 ( Mr Dụng )

Email: vphcm@accvietnaminfo.vn

Blogspothttps://congtyaccvietnamtphcm.blogspot.com/

Xem thêm

Exit mobile version